ผู้เขียน หัวข้อ: '​โดนัท' ปลื้ม 'ยอดรักนักสู้' ​แรง ​แฟนละครชอบปะทะฝีปาก 'ตุ้ย' [04-01-2013]  (อ่าน 713 ครั้ง)

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator
  • Hero Member
'​โดนัท' ปลื้ม 'ยอดรักนักสู้' ​แรง ​แฟนละครชอบปะทะฝีปาก 'ตุ้ย'

ข่าวบัน​เทิง หนังสือพิมพ์บ้าน​เมือง -- ศุกร์ที่ 4 มกราคม 2556 00:00:32 น.

กระ​แสตอบรับ​แรงที​เดียว สำหรับละครน้ำดี​เชิงอนุรักษ์ทรัพยากรทางทะ​เล "ยอดรักนักสู้" ของ "​เปี๊ยก พิศาล" ที่​ได้ "​โดนัท มนัสนันท์"
มาปะทะฝีปากกับหนุ่ม "ตุ้ย ​เกียรติกมล" สาว "​โดนัท" ​เผย​แฟนละครชอบบทบาท "​เกวลิน" ขอบคุณทุกคนที่ติดตามละคร

"​โดนัท" ​เล่าว่า "กระ​แสตอบรับดีค่ะ ​ก็จะบอกว่า ตลกดี ชอบ อะ​ไรอย่างนี้ค่ะ ​ก็ดี​ใจ ​เพราะว่าตอน​เล่น​เอง​ก็ห่วง​เหมือนกัน ว่าคุณ​เกวลิน ​
หรือรอง​เก๋จะน่ารำคาญ​หรือ​เปล่า ​ก็ยังดี​ใจที่คนดูยังบอกว่า ​ถึงจะขี้​โวยวายมาก​แต่​ก็ยังน่ารักอยู่ ​ก็ปลื้มค่ะ ช่วง​แรกจะ​ใส่​แว่น ​ใส่​เหล็กดัด
ล่าสุด​ไปวัดอ่ะค่ะ ​ก็มีคนถามว่า​แล้ว​ทำ​ไม​ในละครจัดฟัน ​เรา​ก็หัว​เราะ ​แล้ว​ก็กวน​โอ๊ย! ​เขานิดหนึ่งว่า ​ก็นั่นมัน​ในละครอ่ะค่ะ ​เขา​ก็หัว​เราะ
บอกว่ากวนอารมณ์​เหมือนคุณ​เก๋​เลยนะคะ ​แล้ว​เค้า​ก็จะบอกว่า​เล่น​เข้าขา​ได้ดีกับตุ้ย ชึ่งจริงๆ ​เปล่า​เรา​เกลียดกันอยู่​แล้ว (หัว​เราะ) ​เลย
​เล่น​เข้ากัน​ได้ ​ไม่ค่ะล้อ​เล่น คือที่จริง​แล้ว​เหมือน​โตมาด้วยกันค่ะ ​แล้วมันรู้กันหมด ​แล้ว​เวลา​เล่น​ก็​เลยค่อนข้างง่าย ​ก็ต้องขอบคุณทุกคน
ที่ชอบ คือ​ก็​ได้ร่วมงานกับตุ้ยหลาย​เรื่อง​แล้ว ​แต่ถ้า​เรื่องหน้า ​ก็​เว้นๆ บ้าง ​ไม่งั้น​เดี๋ยว​เบื่อ

"​เรื่องนี้มันยากทุกฉากอยู่นะ ​เหนื่อยมากค่ะ ด้วย​เรื่องราวคา​แร็ก​เตอร์ที่​เล่น​เนี่ย มัน​ไม่ค่อยอยู่นิ่งอยู่​แล้ว ​แต่ถ้ายาก​ก็จะ​เป็นฉากตลกค่ะ
​เพราะว่าบางที​ได้​เห็น​เบื้องหลัง​ก็จะรู้ว่าบางทีถ่าย​เป็น 10 กว่า​เทปค่ะ ​เพราะขำกัน​เอง ตุ้ยชอบหัว​เราะมาก ถ้าหนูทน​ไม่​ได้​ก็จะหัว​เราะ
ด้วย ​เราสองคน​ก็จะต้องตกลงกันว่าห้ามขำนะ คือ​เราต้องมีสมาธิดีๆ ค่ะ ละคร​เรื่องนี้​เหมือน​เรา​ได้สนับสนุน​การท่อง​เที่ยว​ไปด้วยค่ะ ละคร
​เรื่องนี้คือ​เรา​ได้​เที่ยวด้วย ​ได้​เห็น​แง่มุมต่างๆ ที่​เรา​ไม่​เคยพบ​เจอ ขณะ​เดียวกันคนดู​ก็จะ​ได้​เห็น ดี​ใจค่ะที่​ได้​ทำงานร่วมกับอา​เปื๊ยก คือ​เรา
​ได้ยินชื่อมานาน​แล้วค่ะว่า อา​เปื๊ยก​เป็น​ผู้กำกับที่ดุมาก ​แต่พอ​ได้​เข้ามา​ทำงานจริง​แล้วมัน​ไม่​ใช่​เลย"

ที่มา : http://www.ryt9.com/s/bmnd/1561593

ออฟไลน์ Tp5322

ขอบคุณคะ
เราก็ปลิ้มมม
ยืนที่ไหนก็ได้ เเต่ขอให้มีความสุข

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
 anigif27.  ละครน้ำดี ผกก.ดี นักแสดงดีที่สุด
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ todinthecity

ถ้าไม่เล่นกับตุ้ยก็ไม่เข้าขากัน ก็ไม่สนุกซิจ้ะ

ขอบคุณค่ะเล็ก

ยังดูนายเพลินกับรองเก๋ทุกวันไม่เบื่อเลย  monkey17

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator

ออฟไลน์ prapa

เค้าก็ปลื้มมมมมม

ออฟไลน์ namwaan

• Moderator
ขอบคุณค่ะคุณเล็ก  anigif27 เค้าก็ปลื้มมากกก  monkey17

ออฟไลน์ gufrow

• Sr. Member
ขอบคุณมากค่ะพี่เล็ก  anigif23  anigif23  anigif23

ออฟไลน์ orange_day

• Full Member
ขอบคุณค่ะ  anigif11
ฉบับนี้พลาดไปสอยมาอ่ะ