ผู้เขียน หัวข้อ: "ตุ้ย" รักผูกพัน "พ่อเชียร" ทั้งชีวิต เมาท์! เป็นหนุ่มรุ่นใหญ่นักแว้น  (อ่าน 1099 ครั้ง)

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator
  • Hero Member
พระเอก "ตุ้ย เกียรติกมล ล่าทา" ไปถ่ายละคร "ยอดรักนักสู้" ที่จ.แถบชายทะเลทีไร

ก็มักจะพา "แม่น้อย" ไปให้กำลังใจในการทำงานด้วยทุกครั้ง แต่ก็ไม่เคยละเลยที่จะเอาอกเอาใจ
"คุณพ่อวิเชียร ล่าทา" ผู้ชายคนเดียวที่นายตุ้ยยอมทุ่มเทให้ทั้งกายและใจเพื่อตอบแทนพระคุณ และเพราะความรักสนิทสนมกันมากๆ
นายตุ้ยเลยมีเรื่องเมาท์คุณพ่อ เป็นการหยอกเอินกันตามประสาพ่อลูกในวันพ่อแห่งชาติให้ฟังว่า

"บางครั้งผมไม่อยากให้แม่น้อยเหงาอยู่บ้าน ผมก็จะพาแม่ไปทำงานด้วย พ่อเชียรก็จะอยู่บ้านเพราะพ่อไม่ค่อยชอบนั่งรถ นั่งเครื่องบิน
ไปไหนไกลๆ แต่พ่อก็ไม่น้อยใจผมนะที่ไม่ได้พาไปด้วย เพราะพอกลับบ้านผมก็จะเล่าให้พ่อฟังว่าวันนี้ผมไปทำอะไร ไปเจออะไรมาบ้าง
แล้วผมจะโทร.ถามทุกครั้งว่าพ่ออยากได้อะไรบ้างจะซื้อไปฝาก ก็จะมีของติดไม้ติดมือกลับไปฝากพ่อตลอด

ความผูกพันของผมกับพ่อคือทั้งชีวิตของผม เพราะผมเป็นลูกคนเดียว พ่อกับแม่จะดูแลอบรมสั่งสอนให้ทำดีคิดดี สอนให้รู้ว่าเหนื่อย
ลำบากในวันนี้ จะสบายในวันข้างหน้า เวลาที่ผมเหนื่อยและท้อก็จะนึกถึงพ่อกับแม่ว่าท่านเคยเหนื่อยยากลำบากมากกว่าผมอีก แล้วผมก็
จะมีแรงฮึดทำงานทุกครั้ง ส่วนกิจกรรมที่ผมทำกับพ่อบ่อยๆ ในช่วงนี้คือเรื่องรถของผมนี่แหละ ไปซื้ออะไหล่รถกระบะหรือของแต่งรถพ่อก็
จะไปด้วย อย่างล่าสุดผมซื้อมอเตอร์ไซคบิ๊กไบค์ ผมจะซื้อคันที่ใหญ่มากไม่ได้เพราะพ่องอน แกเป็นผู้ชายตัวเล็กขาสั้น (หัวเราะ) ก็ต้องซื้อ
คันที่เล็ก น้ำหนักเบา เพื่อให้พ่อขี่ด้วยได้

ในโอกาสวันพ่อแห่งชาติ ผมอยากให้ทุกคนคิดว่า วันทุกวันเป็นวันของพ่อ รักพ่อกับแม่ทุกวัน กอดท่าน บอกรักท่าน ทดแทนบุญคุณ
ท่าน ทำให้เป็นเรื่องปกติของชีวิต แล้วพอถึงวันพ่อแห่งชาติก็อาจจะพิเศษขึ้นมาอีกหน่อย ด้วยการหาพวงมาลัยมากราบพ่อ บอกรักพ่อ
รวมไปถึงอยากให้ทุกคนเป็นคนดี ไม่ทำให้สังคมเดือดร้อน รู้จักรักสามัคคีกัน ภูมิใจในความเป็นคนไทย รู้คุณแผ่นดินไทย ช่วยเหลือสังคม
ตามกำลังความสามารถของตน แค่นี้ก็เท่ากับเราได้ทำดีถวายพ่อหลวงของเราแล้วครับ" ♦

ข้อมูลจาก เวป daradaily : http://www.daradaily.com/th/news/newsdetail.php?newsid=34387
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:50:43 PM โดย patanasi »

ออฟไลน์ Tp5322

ขอบคุณคะ อ่านแล้วรู้สึกดีจัง
ยืนที่ไหนก็ได้ เเต่ขอให้มีความสุข

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
ใกล้วันพ่อละ มีข่าวๆๆ
ขอบคุณนะคร้าบบบ
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ SP

• Full Member
ขอบคุณมากค่ะ
ตุ้ยให้สัมภาษณ์ได้น่ารักมากๆ.....

ออฟไลน์ กรรณิการ์

• Sr. Member
รูปนี้ น่ารักมากเลย ขอบคุณนะคะ
รักเธออย่างที่เธอเป็น

ออฟไลน์ jinny_ka

ตอบดีจัง  monkey1

ขอบคุณมากค่า ^^
anigif25   monkey50   f563067921za7  Onion60

ออฟไลน์ prapa

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ orange_day

• Full Member
ขอบคุณค่ะ  anigif27
น่ารักมากค่ะ