ผู้เขียน หัวข้อ: "โอ อัครพล" ปลื้ม "ยอดรักนักสู้" แรง ชม "ตุ้ย-โดนัท" สุดยอด! เคมีลงตัว  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator
  • Hero Member
"โอ อัครพล" ปลื้ม "ยอดรักนักสู้" แรง ชม "ตุ้ย-โดนัท" สุดยอด! เคมีลงตัว

กลายเป็นละครอีกเรื่องที่แฟนละครชื่นชอบและให้การตอบรับดีเกินคาด  สำหรับละคร “ยอดรักนักสู้” ที่ได้ “เปี๊ยก
พิศาล” และลูกชาย “โอ  อัครพล  อัครเศรณี”ช่วยกันกำกับการแสดง  กระแสแรงขนาดนี้ ทำเอา “โอ อัครพล”ถึง
กับเป็นปลื้มสุดๆยกนิ้วให้พระนาง “ตุ้ย-โดนัท”สุดยอดเคมีลงตัวเข้าขากันดี

“ละครกระแสดีครับ  มีคนพูดถึงเยอะ  ก็ต้องขอบคุณด้วยครับที่ติดตามกัน ก็ดีใจปลื้มใจครับเพราะทุกคนเหนื่อยกัน
มามาก  ละครเรื่องนี้ได้อย่างที่เราฝันเลยครับ ดีมาก น่ารักมาก  โดยเฉพาะที่นักแสดงเค้าเล่นกันเองก็น่ารักอยู่แล้ว
ผมชอบทำงานกับนักแสดงที่ถ้ามีมุกอะไรมาก็มาคุยกับเรานะ อยากเพิ่มอะไร อยากลดอะไร หรืออยากทำอะไรบอก
เลย เอามาแชร์กัน เรามาทำงานแล้วมันจะสนุกขึ้น เด็กๆเค้าก็มาแชร์เราด้วย เราก็แชร์กับเค้าด้วย ก็เลยทำงานกัน
สนุก เค้าใส่มุกมาผมก็ใส่มุกให้ ทุกคนก็ยิ่งสนุกกันไปใหญ่  พอยิ่งใส่ซาวด์ใส่อะไรด้วยแล้วก็ยิ่งสนุกครับ ตุ้ยกับโดนัท
สุดยอดมากครับ โชคดีครับที่ได้สองคนนี้มาเล่น เคมีตรงกันสุดๆเข้าขากันได้ดี ส่วนนักแสดงคนอื่นๆก็ดีครับ เราได้คน
ที่ค่อนข้างจะมีความตั้งใจมาเล่นกับเรา

ส่วนหน้าใหม่ที่ได้น้องๆหน้าใหม่มาร่วมงานด้วยก็ทำให้ละครออกมามีสีสันขึ้น แล้วก็ได้รุ่นพี่ๆที่เค้าช่วยพยุงด้วยก็สนุก
เลยครับ รุ่นใหญ่ปะทะรุ่นเล็ก หน้าใหม่มาเจอกัน สนุกครับสนุก  ฉากที่ยากคงเป็นฉากที่ไปต่างจังหวัดครับ ไปที่เกาะ
เพราะว่าเราไปกันแบบเรียกว่าผจญภัยเลยดีกว่า เพราะว่าเรารู้ว่าพายุเข้าแต่เราก็ยังไปกัน แล้วเราคิดว่าเราถ่ายได้แค่
ไหนก็แค่นั้น ก็คือถ่ายไปหยุดไป คือถ่ายไปถ้าฝนตกก็หยุด พอฝนหยุดก็ออกไปถ่ายใหม่ ก็ยังโชคดีที่ฝนเค้ายังใจดีที่
ยังหยุดให้เราเป็นช่วงๆแต่ถ้าตกก็ตกหนักเลย ก็นั่งเปียกฝนกัน แล้วก็ออกไปถ่ายกันใหม่ 

ถามว่าคุณพ่อเปลี่ยนแนวมาทำกุ๊กกิ๊กหรือเปล่า  คือจริงๆแล้วมันจะแยกเป็นพาส ถ้าดราม่าก็คงจะเป็นเค้าอยู่ แต่ถ้าเป็น
โรแมนติกคอมมาดี้ก็จะเป็นผม ส่วนแอ็คชั่นก็จะเป็นพี่รุณผู้ช่วยผู้กำกับอีกคน จะแยกกันเป็น 3 พาส ถือว่าละครเรื่องนี้ลง
ตัวครบรสครับ  ก็มีเถียงกับพ่อบ้างเป็นประจำ ตีกันประจำ จะมีบางอันที่ผมจะเข้าไปแจมหน่อย มันต้องอย่างนี้นะๆให้
เป็นแบบนี้หน่อย โอเคเค้าก็รับฟัง คือเรื่องนี้เค้ายอมผมลงมาเยอะ เค้าก็รับฟังผมบ้าง ผมก็รับฟังเค้าบ้าง เหมือนมา
แชร์กัน  ละครเรื่องนี้ชอบมากครับ คือได้ทำเต็มที่ แล้วพอเค้าให้โอกาสปล่อยเราทำฉากกุ๊กกิ๊กๆเค้าก็ไปนั่งยิ้มอยู่หลัง
มอนิเตอร์ เค้าก็ชอบ และถ้าใครชอบดูละครที่ดูสบายๆดูเพลินๆมีเนื้อหาสาระไปในตัวโดยที่แบบเราไม่ใส่อะไรให้มากจน
เกินไป

เรียกว่า “ยอดรักนักสู้” เป็นคำตอบเลยครับ ดูแล้วสนุก เบาสมอง แล้วก็สบาย ดูแล้วยิ้ม น่ารัก ตอนนี้ก็ใกล้จะจบแล้ว
ฝากให้กำลังใจเพลินกับรองเก๋เยอะๆนะครับ”

จากเวป : http://entertainment.hunsa.com/detail.php?id=54378

anigif27 คุณไร ที่บอกข่าวค่ะ

ออฟไลน์ jinny_ka

ละครเค้าดีจริง ๆ อยากให้เรตติ้งพุ่งไปกว่านี้อีกอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า ^^
anigif25   monkey50   f563067921za7  Onion60

ออฟไลน์ prapa

ขอบคุณรวบยอดเลยนะคะคุณไร

อ่านแล้วปลื้มใจที่ผกก.เห็นความเป็นนักแสดงของตุ้ย
จองตัวไว้เล่นเรื่องต่อไปเลยนะคะ

ออฟไลน์ todinthecity

ยิ่งดูยิ่งเสียดาย ทั้งเนื้อเรื่องทั้งวิวทิวท้ศน์

โดยเฉพาะ การแสดงของตุ้ยกับโดนัท เรื่องนี้สุดยอดลงตัวเป็นธรรมชาติ

คนน่าจะมองเห็นคุณค่าให้มากกว่ากะโหลก กะลาทั้งหลายที่มีอยู่

ขอบคุณค่ะคุณเร

ออฟไลน์ suid

anigif27  เล็ก    monkey17   อ่านแล้วปลื้มเนอะ    Onion15     แต่ก็ต้องชมเลยละครเรื่องนี้ทุกอย่างพอดีๆไม่เยอะไป ตลกก็ไม่ต้องยัดเยียดตลกมืออาชีพเข้ามาเยอะแยะ  ใช้ดารามาเล่นตลกเองดูแล้วก็อมยิ้มขำได้  ตุ้ยเล่นเป็นธรรมชาติกว่าทุกเรื่องที่ผ่านมา เวลาพูดก็ลื่นขึ้นไม่มากังวลกับตัวควบกล้ำเหมือนเรื่องที่ผ่านมาที่ทำให้ฟังแล้วสะดุด   สรุป เยี่ยม     monkey1

ออฟไลน์ Tp5322

ขอบคุณคะเล็ก
เมื่อวานพระนางน่ารักมากกกก ดูไปกรี๊ดดดไป
ยืนที่ไหนก็ได้ เเต่ขอให้มีความสุข

ออฟไลน์ gufrow

• Sr. Member
ขอบคุณมากค่ะพี่เล็ก  anigif23 anigif23

ออฟไลน์ blackcat

• Sr. Member
 anigif27 anigif28
เห็นด้วยกับคุณโอว่าเป็นละครที่ดูสบายๆดูเพลินๆมีเนื้อหาสาระ ดูแล้วสนุก เบาสมอง   
ขอบคุณอาเปี๊ยกและคุณโอ ทีมงานและนักแสดงทุกๆคน  monkey1 monkey1 monkey1

เป็นอีกหนึ่งผลงานของตุ้ยที่ชอบมากๆ  monkey21