ผู้เขียน หัวข้อ: "ตุ้ย" ร่วมรณรงค์ "เมาไม่ขับ" ลดสถิติอุบัติเหตุช่วงปีใหม่  (อ่าน 958 ครั้ง)

ออฟไลน์ raila

• Sr. Member
"ตุ้ย" ร่วมรณรงค์ "เมาไม่ขับ" ลดสถิติอุบัติเหตุช่วงปีใหม่

ในช่วงเทศกาลปีใหม่เฉลิมฉลองส่งสุขให้กัน หลายคนสุขสนุกจนขาดสติ ประมาทเมาแล้วขับ ทำให้เทศกาลความสุขกลายเป็นช่วงเวลาแห่งการเศร้าโศก สถิติอุบัติเหตุบนท้องถนนในช่วงปีใหม่ตัวเลขยังสูงเห็นแล้วน่าใจหาย พระเอกวิกช่อง 3  “ตุ้ย – เกียรติกมล  ล่าทา” จึงขออาสามาช่วยรถรงค์ให้คนไทยเมาไม่ขับ เพื่อความสุขที่มากขึ้นในปี 2556

“เรื่องเมาแล้วขับ ผมเคยเป็นคนที่เมาแล้วขับ แต่ผมโชคดีที่ไม่มีอุบัติเหตุ แต่ก็เกือบไปเหมือนกัน ซึ่งทุกคนไม่ได้โชคดีเหมือนกันหมด ฉะนั้นเมาอย่าขับเลย เพราะเสี้ยววินาทีมี่เมาแล้วขับ คุณอาจไม่ได้อยู่ฉลองความสุขบนโลกนี้ต่อไปก็ได้ อย่างตอนนี้ผมเลิกแล้วเมาแล้วขับนี่ไม่เอาเลย ถ้าต้องดื่มจะมีคนช่วยขับรถให้ตลอด เพราะเห็นมาเยอะคนที่เกิดอุบัติเหตุ คือเมื่อเมาแล้วขับโอกาสที่จะเกิดอุบัติเหตุมันเยอะมาก ซึ่งเมื่อเกิดเหตุมันไม่ได้เดือนร้อนเฉพาะคนที่เมาแล้วขับ แต่มันเดือดร้อนผู้ใช้รถใช้ถนนคนอื่นด้วย ทุกช่วงเทศกาลปีใหม่จะมียอดสถิติอุบัติเหตุบนท้องถนน ตัวเลขผู้บาดเจ็บ ผู้สูญเสีย ตัวเลขเหล่านี้อัตรายังสูงอยู่ เห็นแล้วหดหู่ แล้วส่วนใหญ่อุบัติเหตุเกิดจากเมาแล้วขับทั้งนั้น ผมว่าไม่มีใครอยากโศกเศร้าในช่วงเทศกาลปีใหม่ ฉะนั้นใช้ชีวิตอย่าประมาท ดูแลชีวิตตัวเองและดูแลชีวิตคนรอบข้างด้วย ถ้ารู้ว่าจะดื่มฉลองต้องเมาไม่ขับนะครับ

และผมถือโอกาสอวยพรปีใหม่คนไทยทุกคน ขอให้มีความสุขกับชีวิต มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขกับการติดตามผลงานของผมในปีหน้า ที่ชัดเจนแล้วก็มี ละคร “ดอกอ้อสายขวัญ” กับ “ตะวันบ้านทุ่ง” และงานอื่นๆ ที่จะตามมาอีกฝากทุกคนไว้ด้วย ขอมีความสุขตลอดปี 2556 นะครับ”

ที่มา : http://dara.hunsa.com

ออฟไลน์ todinthecity

• Hero Member
จ้าาาหายห่วงไป

ขอบคุณ: railaค่ะ

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator

ออฟไลน์ prapa

ขอบคุณค่ะ คุณไร

ออฟไลน์ KT_ZaA

• So_WU_InO
เมาไม่ขับ หลับที่ร้านค่ะ  anigif22  monkey1
f563067921za7  monkey17 monkey17 monkey17
คิดถึงเธอ!!

ออฟไลน์ 60 forever

anigif27  คุณไร  ตุ้ยพูดดีมาก ๆ ดูจริงใจดีจัง

อ่านแล้วเขา     anigif25   และ   anigif25 มากกว่าเดิมอีกเยอะเลย   monkey17

ออฟไลน์ ||M@I||

• Full Member
 anigif27    เมาแล้ว monkey16 ไม่ขับ  anigif28  monkey1

ออฟไลน์ orange_day

ขอบคุณมากค่ะ  anigif22

ออฟไลน์ takkatui

• ถ่ายรูปไม่ชัด แต่โฟกัสแค่ เกียรติกมล
ขอบคุณพี่ไรมากจ้า monkey17

ออฟไลน์ moonlight

ออฟไลน์ Tp5322

ขอบคุณค่ะ คุณไร
ชอบตุ้ยตรงที่พูดตรงกล้าที่จะบอก
และก็ยินดีที่ดืมแล้วไม่ขับรถ เพราะนอกจากพ่อและแม่ที่จะเป็นห่วงแล้ว
ยังมีพวกเราแฟนคลับที่เป็นห่วงตุ้ยเหมือนกัน
ยืนที่ไหนก็ได้ เเต่ขอให้มีความสุข

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator
ขอบคุณมากค่าาาาาา   monkey21