ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าพ่อละครเย็น  (อ่าน 518 ครั้ง)

ออฟไลน์ raila

• Sr. Member
เจ้าพ่อละครเย็น
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:07:17 PM »

'ตุ้ย'รับฉายาเจ้าพ่อละครเย็น
"ตุ้ย-เกียรติกมล" ลั่นไม่ซีเรียสเป็นเจ้าพ่อละครเย็น ดีใจที่ผู้ใหญ่ช่อง 3 เมตตา แฮปปี้ทำงานกับบ้านสองหลัง ทั้งทรูและวิก 3

เรียกว่าเป็นเจ้าพ่อละครเย็นกันเลยทีเดียว สำหรับพระเอกหนุ่ม "ตุ้ย-เกียรติกมล ล่าทา" เพราะล่าสุดกำลังมีผลงานละครถึง 3 เรื่อง ซึ่งออกอากาศในช่วงเย็น งานนี้หนุ่มตุ้ยได้มาเยือนกองบบรรณาธิการ คมชัดลึก เพื่อมาโปรโมทโครงการซึ่งรายการ ไนน์เอ็นเตอร์เทน ร่วมกับ ธ.ก.ส.ผุดโปรเจกท์ประกวดภาพถ่าย  "หอมแผ่นดิน" โดยเน้นภาพถ่ายวิถีชีวิตของคนไทย ที่มีต่อเกษตรกร ที่มีต่อแผ่นดิน ซึ่งเปิดโอกาสให้นิสิต นักศึกษา อายุไม่เกิน 25 ปี  ลุ้นทุนการศึกษา 2 แสนบาท  ตั้งแต่วันที่ 15 ก.ค.นี้ ถึง 31 สิงหาคมนี้  เลยถือโอกาสสอบถามเรื่องงานละครในตอนนี้

"ผมไม่ได้หายไปไหนนะ ตอนนี้มีถ่ายเสร็จเรื่องหนึ่ง ดอกอ้อสายขวัญ เล่นกับหยาดทิพย์ (หยาดทิพย์ ราชปาล)น่าจะออนแอร์เร็วๆ นี้ อีกเรื่องที่เพิ่งถ่ายเสร็จ ตะวันบ้านทุ่ง เล่นกับพี่วิกกี้ (สุนิสา เจทท์) และเพิ่งเปิดกล้องเรื่อง รถไฟ เรือ เมล์ ลิเก กองถ่ายของอาเปียก (พิศาล อัครเศรณี) ฝีมือการกำกับของลูกอาเปี๊ยก พี่โอ อัครพล  เป็นเรื่องราวของผู้ชายเจ้าชู้ ซึ่งยากมาก ต้องไปเรียนแอ็กติ้งใหม่(หัวเราะ) เพราะบทมันไกลตัวมาก(ละครทั้ง 3 เรื่อง เป็นละครเย็น)น่าจะเป็นละครเย็น อย่าใช้คำว่าเป็นเจ้าพ่อละครเย็นนะ(หัวเราะ)แต่ผมไม่ซีเรียสนะ จะละครตอนไหนก็ได้ แค่ผู้ใหญ่เมตตา" ตุ้ยกล่าว

ถามถึงสัญญากับค่ายทรูตอนนี้เซ็นสัญญาอย่างไร   นักแสดงหนุ่มเผย ว่าสัญญากับทรูแฟนเทเชียต่อปีต่อปี เพิ่งเซ็นหมดไป 1 ปี กำลังเข้าสู่ปีที่สอง
          "โดยทางผู้ใหญ่โอเคกับการที่ขอแยกสัญญา ผมต่อสัญญากับช่อง 3 เองเลย ตลอด 5 ปีที่อยู่กับเอเอฟ เอเอฟจะต่อกับทางช่อง 3  แต่หลังจากที่ผมต่อสัญญาใหม่กับเอเอฟ ผมขอแยกต่อสัญญากับช่อง 3 เองเลย เซ็นกับช่อง 3 ไว้ 2 ปี ตอนนี้กำลังจะหมด 2 ปีแรกที่เซ็นเอง ผมแฮปปี้นะ ผมเล่นละครเกินสัญญาแล้ว (หัวเราะ) ตอนนี้ก็เหมือนมีบ้านสองหลัง อยู่อย่างพอเพียง กินน้อยๆ แต่นานๆ ดีกว่า" ตุ้ยกล่าวสรุป

ที่มา : คมชัดลึกออนไลน์วันที่ 11-07-2556

ออฟไลน์ junny_27

• Hero Member
  • ...กรูรักเมิง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:34:11 PM »
ขอบคุณคร้าบบบ
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ prapa

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 06:18:29 PM »
ขอบคุณค่ะ คุณไร

ออฟไลน์ orange_day

• Full Member
Re: เจ้าพ่อละครเย็น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:46:10 PM »
ขอบคุณมากค่ะ
แปะข่าว นสพ.ให้ค่ะ