ผู้เขียน หัวข้อ: “ตุ้ย AF” กลุ้มใจ..โดนทักเรื่องดวงเนื้อคู่! วอน “พี่ติ๊ก” ช่วยผ่าดวงพิสูจน์  (อ่าน 514 ครั้ง)

ออฟไลน์ namon

• Full Member
“ตุ้ย AF”  กลุ้มใจ..โดนทักเรื่องดวงเนื้อคู่!  วอน “พี่ติ๊ก” ช่วยผ่าดวงพิสูจน์อีกครั้งกลางรายการ “กลมกิ๊ก”

รายการ  “กลมกิ๊ก”   วันอาทิตย์ที่  1  กันยายน  2556   สัปดาห์นี้เปิดโทรทัศน์ช่อง 5   พบกับเรื่องราวของแขกรับเชิญคนพิเศษ   “ตุ้ย-เกียรติกมล   ล่าทา”  ที่จู่ๆก็โผล่มากลางรายการ  “กลมกิ๊ก”   เพราะบอกว่ารู้สึกร้อนใจมากๆและต้องการพบกับ  “พี่ติ๊ก”   ด่วน!   เหตุเนื่องจากโดนหมอดูทักมา(อีกแล้ว)ว่าตัวเองจะได้คู่เป็น  “คนเมืองเก่า”   ซึ่งเจ้าตัวเองก็บอกว่าช่วงนี้ก็เริ่มเจออะไรแปลกๆมากขึ้นเรื่อยๆ  เลยยิ่งหวั่นใจเข้าไปใหญ่ว่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องเนื้อคู่ที่หมอดูว่าหรือเปล่า?

“พี่ติ๊ก”   เลยยื่นข้อเสนอว่า  “หนุ่มตุ้ย”   ต้องอยู่ช่วย  “แม่ชา”  และ   “พี่กุ้ง”  ทำกับข้าวก่อนถึงจะยอมดูดวงให้    ซึ่งเจ้าตัวก็รีบพยักหน้าตกปากรับคำทันที….ว่าแล้วก็รีบวิ่งเข้าครัวไปตามหา  “แม่ชา”  กับ  “พี่กุ้ง”   เพื่อเรียนรู้เมนู    “ฉู่ฉี่ปลาทู”    ที่เจ้าตัวบอกเลยว่า  “ปกติผมไม่ทานปลานะครับ…แต่เมนูนี้ต้องยอมให้เลยจริงๆ  เอาใจผมไปเลย”

หลังจากเข้าครัวทำกับข้าวกันจนเสร็จ  “หนุ่มตุ้ย”   เลยรีบจูงมือ  “พี่ติ๊ก”   มาคุยผ่าดวงกันที่ห้องใต้ดินกับเรื่องราวที่ค้างคาใจมานาน   เพราะไม่ว่าไปที่ไหนๆหมอดูก็ชอบทักว่า  “จะได้เนื้อคู่เป็นคนเมืองเก่า”   ซึ่งก็ไม่เป็นที่ประจักษ์เสียทีว่าที่ว่าเก่านี่เป็นอย่างไร?

“ช่วงหลังมานี้มีหมอดูทักผมบ่อยขึ้นครับ!!!   มันเริ่มมาจากครั้งแรกคุณแม่เอาดวงผมไปแล้วหมอเขาทักกลับมาว่าเนื้อคู่ผมน่ะจะเป็นคนเมืองเก่านะ  ตอนแรกเราก็เข้าใจว่าจะเป็นคนจังหวัดอยุธยา  กรุงธนบุรี  หรืออะไรพวกนี้หรือเปล่า?  แต่ช่วงหลังนี้เริ่มรู้สึกแปลกๆ  แล้วยิ่งส่วนตัวแล้วเป็นคนกลัวความมืดอยู่แล้วด้วย  พอได้ยินเสียงประตูหรือลมพัดอะไรนิดเดียวผมไม่นอนแล้ว   เดี๋ยวนี้เป็นมันถี่ขึ้นเรื่อยๆ   เนื้อคู่ก็ยังไม่มาสะที   สรุปแล้วคนเมืองเก่าที่ว่านี้ยังไงกันครับ   เป็นปริศนาคาใจที่ยังแก้ไม่ได้เสียที….สุดท้ายก็เลยต้องมาพึ่งพี่ติ๊กให้ช่วยปลดเปลื้องปมในใจผมเสียที!!”

เอาล่ะสิ…..ออกตัวว่ากลัวความมืด…..ขนาดนี้!!!  แล้วยังมีเรื่องที่หมอดูทักมาเกี่ยวข้องอีก!!!       ที่สุดแล้ว  “เนื้อคู่”  ของหนุ่มตุ้ยจะเป็นใคร   ต้องมาฟังคำตอบจากปาก  “พี่ติ๊ก”  กันต่อที่ห้องใต้ดิน!!
 ติดตามชมความสนุกสนานของเหล่าสมาชิกบ้าน   “กลมกิ๊ก”    กับแขกรับเชิญคนพิเศษพร้อมเรียนรู้เทคนิคพิชิต   “ความอร่อย”   แบบง่ายๆสไตล์  “แม่ชา”

ต่อได้ในรายการ   “กลมกิ๊ก”  วันอาทิตย์ที่  1  กันยายน   2556  เวลา 14.55 น.   ทางททบ.5  และสามารถร่วมพูดคุยติ-ชมรายการกันได้ทีhttp://www.facebook.com/klomkik.jsl

ที่มา : http://www.แซบดารา.com/%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B9%8A%E0%B8%81-24/

ออฟไลน์ jinny_ka

• Hero Member
กรี๊ดดดด น่าดูฝุดๆ

ขอบคุณมากค่า ^^
anigif25   monkey50   f563067921za7  Onion60

ออฟไลน์ prapa

555 ร้อนใจอยากเจอเนื้อคู่เหรอตุ้ย

ขอบคุณน้องมน ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
555+ ขอบคุณจ้า
ต้องรอดูซะแล้น
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator
ขอบคุณน้องมนค่ะ  monkey1