ผู้เขียน หัวข้อ: 'ตุ้ย' ไม่น้อยใจ...คนดูติดภาพพระเอกบ้านนา  (อ่าน 652 ครั้ง)

ออฟไลน์ namon

• Full Member
'ตุ้ย' ไม่น้อยใจ...คนดูติดภาพพระเอกบ้านนา

เรียกได้ว่านอกจากจะเป็นเจ้าพ่อพระเอกละครเย็นแล้ว “ตุ้ย-เกียรติกมล ล่าทา” จะเห็นบทบาทงานแสดงของพระเอกผิวเข้มคนนี้ จากบทกำนัน เกษตรกร ผู้ใหญ่บ้าน โดยหนุ่ม “ตุ้ย” เผยรู้สึกดีใจและภูมิใจ ไม่คิดน้อยใจคนดูติดภาพพระเอกบ้านนา รายละเอียดไปฟังเจ้าตัวเล่ากันเลย

“สำหรับผมรู้สึกภูมิใจมากกว่า นิสัยส่วนตัวผมก็เป็นคนง่ายๆ บ้านๆ อยู่แล้วและไม่น้อยใจนะที่คนจะติดภาพเราที่ดูบ้านนา หรือกลัวว่าถ้าเล่นบทอื่นคนจะไม่เชื่อ ผมว่าถ้าเราแสดงบทไหนๆ ก็ตามถ้าคนดูอินว่าเราเป็นอย่างนั้นจริงๆ ถือว่าเราเล่นสอบผ่าน ไม่ว่าจะรับบทเป็นทหาร ตำรวจ หรือมีการใช้ภาษาพูดสำเนียงท้องถิ่นก็รู้สึกดีใจมากกว่า ถือว่าเป็นเสน่ห์และผมก็มีความสุขที่เราได้เล่นหลากหลายอาชีพครับ”

ที่มา : http://www.naewna.com/entertain/74820

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator
  • Hero Member
Re: 'ตุ้ย' ไม่น้อยใจ...คนดูติดภาพพระเอกบ้านนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:00:59 AM »
 anigif27 anigif32

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
'ตุ้ย' ไม่น้อยใจ...คนดูติดภาพพระเอกบ้านนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 12:20:40 PM »
เค้าชอบทุกแบบนะตุ้ย อิอิ

ขอบคุณมนมน ค้าบบบ
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ prapa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 07:19:39 PM »
ขอบคุณค่ะ