ผู้เขียน หัวข้อ: “ตุ้ย AF” ได้ดีเพราะ “ซาลาเปา” ท้า “เสนาลิง” แข่งซัดซาลาเปาร้อยลูก!  (อ่าน 856 ครั้ง)

ออฟไลน์ namon

• Full Member
“ตุ้ย AF” ได้ดีเพราะ “ซาลาเปา”  ท้า “เสนาลิง” แข่งซัดซาลาเปาร้อยลูก!

จอกันแน่นอน ทุกวันพุธ 4 โมงเย็น!! กับรายการที่พร้อมตระเวนแจกจ่ายของรางวัลและความสนุกถึงที่หมาย รายการ “The Bus รถมหาสนุก” โดย “โชเฟอร์ลิง-สมเกียรติ จันพราหมณ์” ที่ครั้งนี้จูงดารามหาชน ดีกรี เจ้าของรางวัลชนะเลิศจากเวทีการระกวด True Academy Fantasia Season 3 (ทรู อะคาเดมี แฟนเทเชีย ซีซั่น 3) หนุ่ม “ตุ้ย-เกียรติกมล ล่าทา” พร้อมโชว์ร้องเพลง ซิงเกิ้ลใหม่แกะกล่อง “ตัวจริงตัวปลอมไม่สำคัญ” กลาง “ศูนย์การค้าตลาดมีนสดบุรี”

นอกจากหนุ่ม “ตุ้ย” จะมาร้องเพลงเพราะๆให้พี่น้องชาวมีนบุรีและแฟนเพลงที่แห่แหนกันเข้ามาให้กำลังใจกันแล้ว เขายังเม้าท์มอยเรื่องราวก่อนก้าวเข้าสู่วงการ และนำเรื่องส่วนตัวดัดแปลงรวมเล่นเกมสนุกๆกับทางรายการ “The Bus รถมหาสนุก” ซึ่งแต่ละเกมก็มีที่มาจากอาชีพต่างๆที่หนุ่มตุ้ยเคยทำมาก่อนจะเป็นนักร้อง ใครจะรู้ว่าเห็นหล่อๆ เสียงนุ่มๆ เพราะๆแบบนี้ ก่อนเข้าวงการหนุ่ม “ตุ้ย” ต้องทำงานหาเงินเลี้ยงตัวเองและครอบครัวแบบตัวเป็นเกลียวตั้งแต่เด็กๆ เพื่อหาเงินมาเป็น ค่าเล่าเรียน

“คือครอบครัวของผมไม่ค่อยมีฐานะ ผมจึงต้องทำงานเพื่อช่วยครอบครัวอีกทางหนึ่ง เรียกว่าทำงานมาเยอะมาก ทำมาเกือบทุกอย่าง ตั้งแต่เป็นพนักงานเซเว่นอีเลฟเว่น ทำหน้าที่แคชเชียร์ เช็คสต็อก ถูพื้น ร้องเพลงตามผับกลางคืน กลางวันก็ต้องรีบมาเรียนหนังสือ บางวันก็เป็นพนักงานส่งน้ำแข็ง พนักงานโรงหนัง พนักงานขายเครื่องไฟฟ้า ล่าสุดเป็นพนักงานส่งซาลาเปาก็เคย ตอนนั้นมีร้านซาลาเปาชื่อดังอยู่ใกล้ๆโรงเรียน ก็เลยไปขอเค้าทำงาน ต้องบอกว่าเจ้าของร้านซาลาเปาคนนี้ เป็นผู้มีพระคุณกับผมมากผมจำไม่เคยลืมเลย วันนี้ได้มาเล่นเกมกับทางรายการทั้งที ผมเลยอยากจะท้าดวลพี่ลิง แข่งกินซาลาเปากับผมซะหน่อย วัดให้รู้กัน ไปเลยว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน!?! แต่ไม่ได้กินแค่ลูก 2 ลูกนะ ระดับผมต้อง 100 ลูก! เห็นท้าแข่งกับดารามหาชนมาหลายคนแล้ว ครั้งนี้ผมขอเป็นฝ่ายท้าบ้าง ยังไงแฟนๆติดตามรายการ และคอยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ”

รับรองว่าการแข่งขันระหว่าง “ ตุ้ย-เกียรติกมล” และ “โชเฟอร์ลิง” ไม่มีคำว่าธรรมดาแน่นอน แต่จะสามารถผ่านด่านเกมแต่ละเกมไปได้หรือไม่ ติดตามความสนุกสนาน รับชม รายการ “The Bus รถมหาสนุก” วันพุธที่ 25 ธันวาคม เวลา 16.00 น. ทางโมเดิร์นไนน์ทีวี

ที่มา : http://www.manager.co.th/Drama/ViewNews.aspx?NewsID=9560000156895

ออฟไลน์ jinny_ka

• Hero Member
ขอบคุณมากค่า ^^

ว่าแต่ 100 ลูก จาไหวมั๊ยเนียะ
anigif25   monkey50   f563067921za7  Onion60

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ namwaan

• Moderator
ขอบคุณจ้าา