ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อได้ตามร้านหนังสือแล้วจ้า กับนิยายพรมแดนแสนรัก ผู้แต่ง รมณ (กรกวี)  (อ่าน 1201 ครั้ง)

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator
  • Hero Member
วันนี้ คุณมีไว้อ่านกันแล้วหรือยัง หาซื้อได้ตามร้านหนังสือชั้นนำทั่วประเทศจ้า

ละครพรมแดนแสนรัก สามารถติดตามได้ทางช่อง 3

นำแสดงโดย ตุ้ย เกียรติกมล เป็น ตรีธนา  และ เกรซ กฤติกา เป็น พวงแสด

เมื่อถูกคุณปู่ไล่ให้มาทำงานต่างจังหวัดพร้อมกับเงื่อนไขแสนยาก แลกกับการได้มรดก ตรีธนา หนุ่มชาวกรุงผู้แสนจะหล่อเหลา
เหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ จึงมาปรากฏตัวที่ไร่กิตติทัต พื้นที่รกร้างที่เขาเห็นแล้วแทบจะเป็นลม แถมยังมีคนเฝ้าไร่จอมกวนยวนประสาท
ยิ่งทำให้เขาอยากจะเดินทางกลับกรุงเทพฯ ทันที

ทว่า...เมื่อพบกับเจ้าของสวนผักคะน้าข้างไร่ ทำเอาเขาตกตะลึงในความน่ารักน่าหยิกของแม่สาวตาหวานนาม พวงแสด
ที่พกพาความสวยมาพร้อมกับความแสบ ผู้หญิงอะไรชอบฟุตบอล ยิงปืน ต่อยมวย ช่างห้าวเกินหญิงจริงๆ แม่คุณ แต่หัวใจ
มันเผลอข้ามพรมแดนเขตไร่ ไปรักเจ้าหล่อนเข้าเสียแล้ว งานนี้เพลย์บอยตัวพ่ออย่างตรีธนาต้องงัดไม้เด็ดมาพิชิตใจเธอ
แม้จะอ่วมไปสักหน่อย ต้องวิ่งหลบลูกปืนไปสักนิด มันก็ต้องลุยกันสักตั้งล่ะ!

anigif27 น้องแนน ที่ Scan ปกมาจ้า

ออฟไลน์ Poo Poo

ออฟไลน์ junny_27

• ...กรูรักเมิง...
...Happy to have u everyday...BadBoy...

ออฟไลน์ spy-zuu

• Moderator

ออฟไลน์ takkatui

• Sr. Member
  • ถ่ายรูปไม่ชัด แต่โฟกัสแค่ เกียรติกมล

ออฟไลน์ Kaifah

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ ละครจะ On Air เมื่อไหร่คะ?

ออฟไลน์ patanasi

• Administrator
ขอบคุณค่ะ ละครจะ On Air เมื่อไหร่คะ?

ยังไม่ทราบเหมือนกันค่ะ และละครยังถ่ายไม่เสร็จด้วยค่ะ

ออฟไลน์ mambo

• Newbie
  • *
มีแล้วอ่านจบไปหลายรอบ ชอบคุณทัคกี้  anigif25

ออฟไลน์ prapa

ออฟไลน์ Kaifah

• Newbie
  • *

ยังไม่ทราบเหมือนกันค่ะ และละครยังถ่ายไม่เสร็จด้วยค่ะ

พี่นึกว่าจะถ่ายไปด้วย ออนแอร์ไปด้วย เหมือนละครหลังข่าว หลายๆเรื่องน่ะค่ะ

ของตุ้ยคงเป็นละครช่วงเย็นใช่มั้ยคะ
   Tui1